Trao đổi cách dựng xe trong GTA IV bằng 3dsmax và mod

Thảo luận trong 'Grand Theft Auto (GTA)' bắt đầu bởi fenrirXVIII, 10/1/12.

1. fenrirXVIII

fenrirXVIII Game Thủ Tập Sự
    Điểm thưởng: 0

Chào các Bro. Mình là 1 newbie trong lĩnh vực đồ họa nhưng là 1 cáo già trong việc mod GTA. Ae ta mod rất nhiều nhưng chủ yếu là down các file của ng khác về add vào. Mình thấy vậy rất vô vị vì nó k mang yếu tố "độc" của riêng chúng ta. Mà tớ cũng chưa gặp nhiều ng VN ta upload mod ô tô lên các diễn đàn nổi tiếng như gtagarage, ... Vì vậy mình lập topic này mong các cao thủ về 3D và lập trình xin giúp đỡ các ae khác :D

Đầu tiên, những cao thủ nào đã tạo và mod dc vào GTA xin chỉ giáo dùm :sam so: vì mình cũng mới chỉ học 3d có 1 tháng thôi hjx. Còn rất nhiều điều chưa biết.

Đây là con cưng của mình, đang dừng lại ở bước tạo hình (Modeling) :
    Audi R8 F.S.I

Cao thủ nào có con cưng hãy show cho ae học tập nhá! Chúng ta nên cùng nhau phát triển để theo kịp thế giới thôi. Hiện tại Emobi đã cho chúng ta thấy VN mình có thể theo kịp. Colory cho ta thấy hoạt hình VN rất sáng tạo! Vì thế trong thế giới MOD chúng ta cũng phải khẳng định chứ :het to:

2. bachcvb

bachcvb Game Thủ Tập Sự

rất tuyệt,mình đã mod được súng trong gta sa nhưng chỉ thêm được vài thứ trang trí thoai(tự làm),nhân đây lập 1 hội mod xe đê.hi vọng 1 ngày trên đường phố gta toàn xe Việt Nam:khoe:

3. Kick_Valkyr

Kick_Valkyr ◄ il Padrino ►
    Điểm thưởng: 113
    Người quan tâm: 20

Xích Lô, Xe Kéo, Người Ngựa Ngựa Người :-?

4. treble

treble Game Thủ Tập Sự

đẹp đấy bạn, mình chơi SA cũng chỉ mod dc bề ngoài thôi, 3d thì chịu :D

5. fenrirXVIII

Hô hô thế bachcvb share cho ae vài đường cơ bản đi ;;) ae chúng ta phải lập hội mod thôi! Như thế mới phát triển nhanh được. Tớ tìm dc thg bạn làm 3d tốt nhưng mà nó mải làm game RPG nên chẳng ngó đến GTA =.=!

6. nguyenhak63

nguyenhak63 Game Thủ Tập Sự

Rất hay!ủng hộ các bạn!Mod cái xe cảnh sát Việt Nam cho oách các bạn ơi!^^

7. Whateveyoulike

Whateveyoulike Black Legion
    Điểm thưởng: 4
    Người quan tâm: 2

^ Tui thấy ông toàn chơi ford Victoria @@, bên GVN ấy :)) . Nick tui bên ấy là awm , sao ông ko vẽ textures hộ chủ thớt đi :>

8. nguyenhak63

nguyenhak63 Game Thủ Tập Sự

Biết vẽ chết liền luôn á!Viết chữ đơn giản thì biết!Vẽ textures phải mấy ông biết về đồ họa nhiều!^^!

9. bachcvb

bachcvb Game Thủ Tập Sự

rất sẵn lòng nhưng mà mình đã xóa gta sa và những thứ liên quan cách đây gần 1 năm roài:chong mat:hiện đang mò mẫm gta 4:hoc bai:Mà mod súng có gì đâu.Cách bạn mod skin half-life như nào thì đây tương tự,vấn đề trên cs chủ yếu là skin có sẵn.Còn đây là tự tạo thì chỉ cần dùng mấy chương trình vẽ 3d của dân đồ họa là ổn(nhưng sẽ không được đẹp:an banh:)trước mình nhờ ông chú làm kiến trúc vẽ hộ bộ khung xương cho súng rồi "tô" thêm ống ngắm,tâm ruồi,lazer,... cho oách:an banh:Nói vậy chứ nếu các cậu ủng hộ lập hội làm thì tuyệt.Cho yahoo nhau rồi bàn luận
    P/S:nhờ chủ thớt đăng tin lập hội làm mod lên trang đầu đi,sau này nếu dc thì lập cả mod thay đổi gameplay sao cho giống phim càng tốt(tôi mơ cái này lâu lắm rồi

10. fenrirXVIII

P/S:nhờ chủ thớt đăng tin lập hội làm mod lên trang đầu đi,sau này nếu dc thì lập cả mod thay đổi gameplay sao cho giống phim càng tốt(tôi mơ cái này lâu lắm rồi[/quote]

Lập hội lên trang đầu như lào nhỉ :"> bro chỉ tớ cách vs. Những ae nào chưa biết hoặc muốn học 3ds max để tạo model xe thì coment lại tớ sẽ post 1 bài hướng dẫn chi tiết. Làm mô hình k khó, chỉ tốn time thôi :>

Mình sẽ up 1 bài tutorial mình kiếm dc lên MF để ae làm thử!! Nói thật k khó đâu :D

P/S : nick yh mình là : codename_a_kid_of_chaos@yahoo.com

11. bachcvb

bachcvb Game Thủ Tập Sự

Lập hội lên trang đầu như lào nhỉ :"> bro chỉ tớ cách vs. Những ae nào chưa biết hoặc muốn học 3ds max để tạo model xe thì coment lại tớ sẽ post 1 bài hướng dẫn chi tiết. Làm mô hình k khó, chỉ tốn time thôi :>

Mình sẽ up 1 bài tutorial mình kiếm dc lên MF để ae làm thử!! Nói thật k khó đâu :D

P/S : nick yh mình là : codename_a_kid_of_chaos@yahoo.com[/QUOTE]

:dai gia:bạn đang nhập roài lên bài viết của mình có phần cho sửa đổi ở dưới mỗi bài viết đấy,viết thông tin muốn sửa vào,à mà có ai biết cách tạo ra 1 lũ npc rồi lao vào đập nhau không,xem xong crow zero mà kết mấy quả đánh nhau thế quá:niem kinh:
    P/S:đánh nhau tay không nhé,gta 4 có hệ thống combat hay kinh

12. fenrirXVIII

Hehe sắp đến giao thừa rồi. Up cái này lên cho ae trong tết có cái mà vọc. Ae nào thích tạo hình 3d oto cho riêng mình thì down cái này về mà học nhá
    Tutorial make a Lamborghini Mucierlago : http://www.mediafire.com/?882l2jye88xxwjt
    Cái nè cực kì chi tiết và dễ làm. Còn k thích thì vào : http://www.traptcg.com/ - web tutorial 3D đỉnh nhất mà tớ biết!!!
    Sắp tới tớ sẽ model xe buýt Hà Lội =)) và xe công nông để ae VN ta có cái đánh dấu trên bản đồ mod thế giới hehe.
    Tớ đang tìm cách đưa xe vào trong GTA IV. Bao h thành công tớ sẽ up lên cho ae

Cái này thì khó đấy :)) tớ mới tìm dc cách vọc vào sửa Animation trong GTA SA thôi chứ GTA IV thì khó. Để thời gian nữa tớ tìm cho ;)

13. bachcvb

bachcvb Game Thủ Tập Sự

ờ,vậy khi nào tìm được thì post lên cho anh em:dai gia:à mà chỉnh Animation trong gta sa thì được cái gì thay đổi,combat hay cách đi lại của npc,post video anh em xem thử đi,gangster phải đập nhau tay không mới vui,cứ súng đạn thấy ảo quá

14. ntp95kute

ntp95kute Game Thủ Tập Sự

sao k ai post tiếp v, topic close r` ak

15. ntp95kute

ntp95kute Game Thủ Tập Sự

các bạn cho mình hỏi cách vẽ đường line trong 3dsmax với, mình tạo được các mặt của chiếc oto nhưng lại không vẽ được đường line lên đó, đường line của mình vẽ được ở trên mặt lưới thoy à, hix

16. idqn1995

idqn1995 Game Thủ Tập Sự

Giúp đỡ dùm cho em cái, em đang định làm con exciter nhưng xem video tạo hình thì khó quá. Nếu anh giúp được thì chỉ dùm em vài đường cơ bản với. Yahoo: idqn1995@yahoo.com

17. louisthanh

louisthanh Game Thủ Tập Sự

mong 1 ngày được chơi gta có sh150 exciter liberty sirius :)

18. dastruongthinhlvn2

dastruongthinhlvn2 Game Thủ Tập Sự

<br />
    <br />
    Trụ sở chính:
    CÔNG TY TNHH DV KT CƠ ĐIỆN LẠNH TRƯỜNG THỊNH
    485/24c, Quang Trung, P.10, Q.Gò Vấp, TP.HCM
    Điện thoại: 0916.660.934 - 08.62890762
    Email: info@dienlanhtruongthinh.vn