Tổng hợp các soft cần thiết khi chơi Dota (update)

Thảo luận trong 'DotA' bắt đầu bởi DeathOrGlory, 23/5/09.

1. DeathOrGlory

DeathOrGlory Game Thủ Chuyên Nghiệp
    Điểm thưởng: 6
    Người quan tâm: 1

Để tiện cho ai chưa có hoặc chơi ở ngoài hàng net cài DeepFreze có thể dễ dàng tìm thấy và download mình lập topic này để tổng hợp các soft cần thiết để chơi Dota và ai có soft nào chưa có trên này mà hữu ích thì cứ post lên nhé.
    1-wc3isk : soft chuyển key siêu nhẹ ,dễ dùng tuy có thể 1 chút trở ngại khi bạn set các phím Num lock về các phím chữ cái
    http://www.mediafire.com/file/5yj4ym5jmzg/wc3isk.exe

2-dota Replay view : soft phân tích nhanh replay cho ai không có time xem replay và hỗ trợ 1 số thông tin khi mà xem replay ko có như các chỉ số :apm ,gold cost ,time line ...
    http://www.mediafire.com/file/zjwzd0nwnzz/DotaREpview.rar

p/s:dota rep view mình test thấy chỉ dùng dc cho replay 1.21 (chắc soft này viết từ lâu rồi nên giờ chưa thấy cập nhật bản mới)

2. DeathOrGlory

3-Warkey chương trình chuyển đổi key trong warcraft
    http://www.mediafire.com/file/mlzzun2gz2z/Warkeys-1.13.1.0b.exe

Hình trên là cửa sổ làm việc của warkey, đừng quá chú ý đến việc tại sao lại là 6.59c vì bạn vẫn có thể sử dụng được cho 6.59d mà không gặp trở ngại gì. Trong mục dota bạn thấy có nhiều mục để chỉnh sửa bao gồm dota buildings, hero tavern, creeps và common

Trong mục dota buildings, bạn sẽ thấy có nhiều mục khác để bạn chỉnh, bạn chỉ cần chọn một mục nào đó bạn muốn sửa, double click vào vị trí món đồ, hero, hay recipe, chọn nút mới và bấm ok, thế là bạn đã chỉnh sửa xong.
    Ví dụ mình muốn đổi nút tắt của recipe "dagon" trong recipe shop 3, phím mặc định của recipe này là "G", mình chỉ cần chọn mục recipe shop 3, double click vào dagon và chọn lại nút mới cho nó sau đó bấm ok.

Tương tự như vậy, bạn có thể chỉnh cho các mục trong common

Các mục hero tavern mà bạn thấy dưới đây

là nơi để bạn chỉnh lại các phím sử dụng skill cho các hero trong dota, mỗi một hero sẽ có hai thứ cần phải chỉnh, đó là bảng skill bên ngoài, và bảng skill khi học skill

Bảng skill bên ngoài....

và bảng học skill

Các hero có thêm dòng chữ aghanim's scepter là các hero có dùng đến scepter, bạn cũng cần phải chỉnh nếu bạn có ý định lên item này cho các hero đó vì khi đó thông số của skill thay đổi, đòi hỏi bạn phải chỉnh nút khi đó cho nó. Cách chỉnh vẫn y như mình đã nói ở trên.

Và mục cuối cùng, dota creeps là nơi bạn chỉnh lại nút skill cho các con creeps trong rừng mà bạn thu phục được, theo ý kiến cá nhân đây là thiên đường dành cho những ai chơi chen hay enchantress .

Và cuối cùng tại cửa sổ làm việc bạn thấy nút Remap inventory, đây là nơi bạn chỉnh sửa lại các nút cho thùng đồ của hero.

Khi bạn click vào đó sẽ hiện ra cửa sổ sau đây

Ở vị trí khoang đỏ là nơi bạn chỉnh lại nút mới cho các ngăn đồ và bạn có thể chọn có hoặc không có bấm các nút kèm theo như shift, ctrl, alt v.v... Tab hiện hành trong hình là để chỉnh cho 2 ngăn cao nhất trong thùng đồ, tab kế bên là 2 ngăn giữa và tab kế tiếp nữa là cho 2 ngăn thấp nhất.

Tại tab cuối cùng là nơi bạn chỉnh nút để bật các skill auto cast (và cũng là nơi bạn chỉnh nút dành cho chat )

một lưu ý nho nhỏ cho các bạn sử dụng patch warcraft mới nhất như mình đó là nếu trong game bạn đã bật option cho phép ống máu luôn hiện thì tại tab option trong cửa sổ này bạn nên tắt tùy chọn healthbar always on đi nếu không khi vào game bạn sẽ chẳng thấy ống máu nào hết và không thể làm gì để bật ống máu lên được đâu (trừ khi bạn out ra chỉnh lại ở đây hoặc chỉnh ngay trong option của game ).

Sau khi đã chỉnh xong các bạn chỉ việc bấm vào nút save and run script để chạy.

Chúc các bạn có những giờ phút vui vẻ và thực hiện được những combo với thời gian không tưởng (chen với 4 đệ hay meepo với ulti lv16 combo hết skill chỉ trong 1s ).

Thx sAFMU for share.

3. vmt1901

vmt1901 Game Thủ Tích Cực
    Điểm thưởng: 1

Tiếp theo là soft daemon tools

Soft cho phép người sử dụng tạo ổ ảo như 1 số chương trình virtual drive, alcohol,.. nhưng cụ thể tôi đề cập ở đây là có thể chơi warcraft III không cần cdkey.

Điều này khác gì so với việc copy c-r-a-c-k có sẵn?

Nếu như bạn là 1 người chơi war lâu năm sẽ có rất nhiều replay siu tầm được từ những version warcraft cổ, từ 1.21a, 1.22 hay thậm chỉ cả 1.06 với những replay dday 18.6b, việc chuyển qua lại giữa các patch này và các patch yêu cầu bạn phải copy lại crack gây phiền hà cho người chơi.

Đầu tiên bạn down 2 file này về

Daemon-tools lite 4.30.3:
    Mã:
    http://www.mediafire.com/download.php?j2qmwttggdn

File image:
    Mã:
    http://www.mediafire.com/download.php?jgkwdmyvnjm
    Sau khi dl về, bạn extract file thứ 2 vào thư mục war cho tiện
    Tiếp đó, bạn click vào file để bắt đầu cài đặt, chương trình sẽ yêu cầu bạn restart để bắt đầu cài đặt. Khi cài đặt xong bạn có thể sử dụng ngay mà ko cần restart.

Nếu như bạn không muốn dùng toolbar của daemon ( toolbar là thanh công cụ trong trình duyệt IE hoặc firefox chẳng han) thì uncheck ở ô thứ 2

Ô thứ 3 là shorcut trên destop của bạn, vì sau khi cài xong mặc định chương trình sẽ được add vào startup cho nên khi nào bạn bật máy thì daemon đã bật sẵn rồi, ban có thể check hoặc uncheck ô này

Ô thứ 4 là lối tắt trên start menu/programs của bạn, bạn hãy check nếu cần thiết, tôi thì thường bỏ ô này.

Khi cài xong ở system tray sẽ xuất hiện một icon như thế này:

Bạn click như hình dưới:

Tiếp tục:

Sau đó bạn cần chỉ đường dẫn ra files mà extract lúc đầu đó:

Finish, enjoy the soft.

Bonus, ban có thể tạo thêm ổ ảo ở option: Set number of devices của pic thứ 2

4. nanasi-90

nanasi-90 Tội nhân thiên cổ
    Điểm thưởng: 13

Auto log GG .

http://www.mediafire.com/file/mqndwghm4yt/GarenaTool.rar

Giao diện :

Bạn nên bỏ Auto start game

Log vào gg rồi kick 1 nhát vào room muốn vào , rồi ấn mặc định hot key là f7

phần mềm sẽ tự động vào cho đến khi vào được room , thay cho việc phải vào bằng tay thủ công =))

5. ch4nd4t1428

ch4nd4t1428 Game Thủ Tích Cực
    Điểm thưởng: 0

Nguồn: chữ kí ông Kun

6. DeathOrGlory

7. spectre123

spectre123 Game Thủ Tích Cực
    Điểm thưởng: 47
    Người quan tâm: 2

Fraps

Phần mềm này không hỗ trợ nhiều khi chơi Dota nhưng đối với những ai hay viết bài phân tích rep hay guide, hay làm video tự sướng thì đây là phầm mềm không thể thiếu.

Ngoài việc chụp screen shot, ghi video thì phần mềm này còn show FPS khi chơi game,khá là hữu ích với ai hay chơi card đồ họa :)

Bản tớ up ở đây là bản dùng thử.Tuy nhiên nó không giới hạn việc chụp hình.Nhưng nó lại giới hạn quay video 30s.Bạn nào làm video tự sướng thì sau khi ghi có thể dùng window movie maker để ghép lại thành video hoàn chỉnh.

Chúc bạn ghi lại được những khoảnh khắc arrow potm thần thánh của mình :)

Các file đính kèm:

8. Socola_Baby_Kun

Socola_Baby_Kun Tội nhân thiên cổ
    Người quan tâm: 5

Soft báo miss và rune ,rất tiện cho các bạn chơi inhouse mà lười gõ :

f2: miss top
    f3: miss mid
    f4: miss bot
    f5: rune top
    f6: rune bot

Ngoài ra còn bonus thêm 3 cái nhạc chuông DotE ,dùng để báo tin nhắn thì khá là cá tính ;))

Các file đính kèm:

9. angelleo005

angelleo005 Game Thủ Tập Sự

Cho hỏi , cái bản Warkey mình set mấy cái keys xong rồi bấm Save to Customekeys.txt luôn rồi , sao mình vào game war3 nó vẫn không đúng theo ý mình muốn vậy . bạn DeOfGl có thể post 1 ví dụ hướng dẫn được ko , mình muốn con Shadow Feind có 3 keys của skill 1 là Q W E , thx.

10. sAFMU

sAFMU Game Thủ Tiềm Năng
    Điểm thưởng: 17

Bạn nên kiểm tra lại trong mục option của war, mục gameplay xem thử bạn có check phần "custom keyboard shortcut" chưa, nếu chưa bạn phải đánh dấu vào thì mới sử dụng được.

Và một cái nữa là bạn nên back up lại các file customkeys trong thư mục warcraft của mình, trước khi bấm save to customkeys. Đấy là các file key gốc của warcraft, nếu bạn không back up lỡ sau này có muốn chuyển lại cũng không biết moi ở đâu ra mà chuyển.

11. kingkarus

kingkarus Đại gia tộc Mèo
    Người quan tâm: 3

Xài các soft này thì càng ngày càng gà ra chứ lên trình thì chả thấy đâu :-w

12. DeathOrGlory

thế à ,mình chưa dùng các cái kia chưa biết chỉ dùng cái chuyển key thôi nhưng thấy khá hiệu quả khi dùng các item active và hiệu quả thấy rõ rệt

13. Socola_Baby_Kun

Vâng ,trước khi biết tới wc3isk ,tôi toàn dùng mekans khi team chết 2/5 ,combo dagon hex shiva khi đã tàn combat ,và nhấn phase boot 10 lần 1 game.

Và bây giờ tôi biết xài wc3isk ,chắc tôi cũng gà ** ra :(

Sách hướng dẫn nếu biết sử dụng sẽ là 1 công cụ có ích ,nhưng nếu lạm dụng thì chỉ làm ta ngu đi mà thôi .Soft này cũng vậy ,quan trọng là sử dụng thế nào ,chứ kô phải bị phụ thuộc vào nó hay kô ;))

Lắm con gà kô biết xài cũng chê bai này nọ ;))

14. kingkarus

kingkarus Đại gia tộc Mèo
    Người quan tâm: 3

A sh!t, mèo chê mèo dài đuôi à....

15. mrchjck3nhp1

mrchjck3nhp1 Game Thủ Tiềm Năng
    Điểm thưởng: 3

Há há cái soft báo miss hay phết :))

16. vmt1901

vmt1901 Game Thủ Tích Cực
    Điểm thưởng: 1

nói thật là mình không bao h xài mấy soft chuyển key vì thấy nó cứ gượng thế nào ấy để default là phù hợp nhất vì nó đã được nhà sản xuất tính toán sẵn cho những người chơi phổ thông rồi

còn các bác prào xài ntn thì em cũng chịu, thi đấu giải thì không được dùng mấy soft này đâu, kể cả W3hpviewer, phải bật ở trong option gameplay các bạn àh ^^!

17. Socola_Baby_Kun

Éo biết cái gì cũng thik phát biểu ;))

VD cầm con tinker ,combo BKB + Laser + Rocker + Hex + Shiva + Rearm ,tất cả chỉ trong vòng 5s ,bạn trẻ dùng phím mặc định của nó cả à ;))

Thế thì bạn trẻ thánh quá ;))

Còn vụ đánh giải kô đc xài soft ,kô phải giải nào cũng cấm đâu ,điển hình như DTS Cup vừa rồi ,có cấm xài đâu.Và nói luôn là tất cả các giải ở VN ,kô ai cấm sài wc3isk với MPB đâu ;))

Còn nếu bạn tham dự các giải lớn của TG thì thôi ,mình kô đủ tư cách bàn luận rồi ;))

18. DeathOrGlory

lâu lâu mới thấy nói dc vài câu chuẩn :))

19. AngeDePiax

AngeDePiax Kiss The Rain
    Điểm thưởng: 11
    Người quan tâm: 4

chơi = laptop thì numpad thế nào đây

20. spectre123

spectre123 Game Thủ Tích Cực
    Người quan tâm: 2

Chuẩn =)) =)) =)) =)) =))