Lên đời bằng nhà dân với một cú click chuột!

Thảo luận trong 'AOE' bắt đầu bởi vanhai0312, 16/1/08.

1. vanhai0312

vanhai0312 Game Thủ Tập Sự
    Điểm thưởng: 0

Bạn vào đây xem clíp http://youtube.com/watch?v=u-EFd2wCucA
    ^_^ Clip hơi mờ, mong rằng cũng đủ để minh hoạ cách lên đời bằng nhà dân hiệu wả.
    - Clíp quay cảnh lên đời 2 bằng nhà BE, Nâng cấp chặt ghỗ bằng BE, Nâng cấp đào vàng đào đá ở Chợ bằng nhà BS, nâng cấp thành chòi bằng BE. thao tác nháy wa nháy lại ko phải nháy nhiều lần mà mình muốn các bạn thấy nhà chủ cái biểu tượng lên đời mờ đi và nhà dân đang chạy chỉ số lên đời.

- Giờ mình đã nghỉ đế chế ( tại không còn đội chơi, chuyển wa Audition ) nhưng vẫn có nhiều câu hỏi thắc mắc gửi đến về cách lên đời bằng nhà dân, hay bất kỳ nhà nào cũng như nâng cấp bằng nhà dân, do không tiện trả lời hết từng người một, mình định vào diễn đàn game thủ tìm lại mấy bài ngày trước post nhưng không còn, xem wa vài hướng dẫn của 1 số game thủ thì wa thật thất vọng, hướng dẫn thì sơ xài, 100% vớ vẩn, chắc lên xong cũng bj bem nhà.
    - Với cách này ( Tự mò, không đụng hàng) mình tin kể cả người ko am hiểu đế chế cũng có thể thực hiện dễ dàng.
    - Cách làm như sau ( lấy ví dụ lên đời = nhà dân) :
    Khi đủ thực lên đời bạn đánh dấu Nhà chính là 1, nhà dân là 2 Sau đó wa nhà chính(1) bạn nhấn thử biểu tượng lên đời, nó bị ấn xuống, khi nhả ra nó lại nhích lên, cái thời điểm nhích lên đó là giai đoạn quyết định, nếu trong khoảng 50%( nhỏ hơn càng tốt, tùy thao tác của bạn) giai đoạn đầu nhích lên bạn chuyển wa nhà dân (2) thì đảm bảo chỉ số chạy lên đời chuyển wa nhà dân( Chỉ số lên đời chạy ở nhà dân), và giờ bạn có thể vừa xin dân vừa lên đời.
    * Cách làm là vậy đơn giản như vậy nhưng cũng phải làm sao hài hoà được thời điểm lên đời và số dân, những cái đó các bạn tự tìm hiểu;;>

2. Meztvnn

Meztvnn Game Thủ Tiềm Năng

Nghi ngờ à nha :-?
    Không biết cái này là chủ đích của MS khi phát hành game hay chỉ là một lỗi của các phiên bản ko có bản quyền.

3. LHB_LOVE

LHB_LOVE Game Thủ Tích Cực

cái này là AOE gì vậy ko pả mũ xanh sao?

4. duynhuan

duynhuan Game Thủ Tiềm Năng

AOE mũ đỏ hay mũ xanh vậy???
    Hay là một loại AOE nào khác vậy???

5. Long Scorpion

Long Scorpion Game Thủ Tập Sự

Bạn chỉ dẫn thế hơi phức tạp đấy tôi thử có được đâu

6. tidius52

tidius52 Game Thủ Tập Sự

có cách tốt hơn nhiều nè. bạn nhấn Ctrl rồi khoang nhà chủ và 1 nhà khác ( tốt nhất là nhà BE) sau khi khoang cả 2 nhà bạn nhấn phím TAB. cái ô chỉ lên đời sẽ thay đổi liên tục. trong khi đó bạn nhân 2 chuột thật đều tay. cái này rất dễ. mình lên đời bằng BE tiwr lệ thành công là 8/10. đó là máy mình hay chơi.
    các bạn thử xem. rất dễ mà.

7. bacdaibang113

bacdaibang113 Game Thủ Tập Sự

võ công thâm hậu quá bái phục ! bái phục tôi ngồi làm cả buổi mãi mà chả dc

8. thanhtubk

thanhtubk Game Thủ Tập Sự

Hjz cái này ngày xưa đánh máy chậm lag thì bấm phát được ngay chứ bây h ngoài hàng toàn máy ngon thì bấm cả ngày ko được đâu. Trước em toàn lên bằng cách này. Xây 2 nhà chính luôn một lúc luôn cơ. Nhưng h thì ko được nữa. bác nào thích thì cứ thử xem. Nếu được thì ngon ko thì chậm hơn cách lên truyền thống nhiều đấy mất thời gian lắm.

9. tranha1302

tranha1302 Game Thủ Tập Sự

nói chung cách lên đời bằng BE,BB rất hay nhưng nói về tính hiệu quả thì không cao vì trò này rất ít khi làm dc.nếu ko nháy dc ngay bạn sẽ lỗi fu lúc đó thì sẽ chậm ngay vậy là lên như vậy cũng chả ăn thua j.ý kiến của riêng tui như vậy~O)

10. duongkha

duongkha Game Thủ Tập Sự

ko được. ý kiến của vanhai không thể làm được, tôi vẫn làm theo cách của tudies là hơn nói trên,

11. Fightonas

Fightonas Game Thủ Tập Sự

Trước giờ mình vẫn làm theo cách của vanhai nhưng 1 cách noob hơn nhiều. Quả thực sau khi đọc bài viết của bạn và xem cả video đưa lên mình thử và thấy xác suất thành công cao hơn rất nhiều.

Cái trò nâng cấp nhờ cũng khá hay và thú vị, nhưng nói chung chỉ ở một trình độ rất cao và áp dụng thuần thục thì 2 trò này mới thực sự hữu ích. Còn với gà như mình thì coi như thêm sự hiểu biết cũng như lí thú với cái game này ^^

12. MuEvolution

MuEvolution Game Thủ Tiềm Năng

Cách lên đời bằng nháy BE với chỉ 1 phát click là chính xác 100%. Mình gà nên chưa làm được bao giờ, nhưng xem linda nháy suốt, đúng là chỉ một phát là lên. Kick đời 3 cũng thế, nhưng làm với BB. Tóm lại là lý thuyết rất đơn giản nhưng khó thực hiện, chỉ áp dụng cho đẳng cấp pro ^^.

13. namcoiomdoi11

namcoiomdoi11 Game Thủ Tập Sự

:GT off:tồi cũng làm thử 2 cách rồi nhưng túy máy thôi có máy lên được có máy không

14. ko_ban_cai

ko_ban_cai Game Thủ Tập Sự

Cái này bạn chỉ dễ làm trên máy cấu hình thấp thôi, cấu hình cao khó lắm nói chung bạn lên nháy kết hợp với Tab hoặc Alt (hình như với Alt dễ hơn thì phải). Nếu làm tốt thì có thể sau khi lên đời 3 bạn có 35 36 dân. Nhưng chỉ lên làm cách này khi nhà mình an toàn ở giữa nhà đồng đội thôi chứ đầu cánh thì toi ngay.

15. ch4nn4n

ch4nn4n Game Thủ Tập Sự

nháy không càn giữ gì hay là cần giữ alt ? Bạn nói rõ hơn đi mình làm mãi mới được khi giữ alt T_T

16. ch4nn4n

ch4nn4n Game Thủ Tập Sự

Ấn chuột trái giữ máy xong nhả ra đồng thời nhấn theo đạo 2 ? hay là đang gim chuột trái nhấy sang 2 luôn
    T_T

BQT: Sử dụng tiếng Việt có dấu nếu không bài của bạn sẽ bị xóa. Thân!

17. thuoclao

thuoclao Game Thủ Tập Sự

ai cảm thấy trình cao thì nên làm theo, còn không thì đừng cố, vừa không lên được vừa mất thời gian.

18. kimnguyen_AOE

kimnguyen_AOE Game Thủ Tập Sự

mấy con gà này không lo nghiên cứu phát triển chiến thuật mà cứ lo tìm cách luồn lách, an gian không chính đáng. Có giỏi thỉ lo tìn cach đánh làm sao cho phù hợp. vận dụng hết những cái hay của AOE. Chứ chơi như vậy thì biết bao giờ mới khá lên được. Nếu rãnh thì lên GGA làm vài trận cho biết cao thủ người ta chơi như thế nào.

19. anhhieuvladimir

anhhieuvladimir Tội nhân thiên cổ

thế này thì khác j hack.. mà mình ghét nhất cái thể loại kiểu ăn vụng ntn

20. tanenter

tanenter Game Thủ Tập Sự

cái này từ năm 2008 mà giờ vẩn mới. mấy em mới chơi đế chế toàn hỏi về vấn đề này chứ chơi pro rùi thì chả ai hỏi nữa. vì ko dùng đến