Cách PK với Minh Giáo

Thảo luận trong 'Võ Đang' bắt đầu bởi langtutgnetdm, 13/8/07.

1. langtutgnetdm

langtutgnetdm Game Thủ Tập Sự
    Điểm thưởng: 0

minh giáo ghê wa' có thể bỏ wa cả nội lưc hộ thân của võ đang . mà võ đang máu ít wa'nênchia tay sớm. ai bít cách nâng đừơng pk của VD pm dum coai để pk với mg đóa nha!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!tui xin đa tạ

2. nicky88

nicky88 Game Thủ Tập Sự

nếu MG lên tâm pháp 60 thì VĐ pk với nó cơ hội thắng rất thấp vì máu ít, ngọai thủ kém. Còn nếu bị nó dí sát thì "hit & run" cũng thua, vì khi dừng lại tung chiêu thì nó cũng đã tiến sát bạn rồi, nếu chơi điểm huyệt thì nó cũng có điểm huyệt chơi lại... nói chung pó tay. Cách cuối cùng là mặc nguyên bộ ngự tứ full cộng máu (nếu có đồ full VĐ càng tốt) (máu có thể lên ngang với MG) , rùi dùng bạch hạc vô tank với nó luôn (nhớ xài Thiên Mã Phi Bảo cho nó mất 1/3 cây máu trước) goodluck ...
    TB: Tui cũng là VĐ nên ko có ý định chê VĐ, nhưng sử dụng VĐ lợi hơn MG là ks sướng hơn, đánh nhanh hơn, chưởng từ xa ---> nhặt đồ nhiều hơn, kiếm tiền lẹ hơn... ^^

3. RayIk

RayIk Game Thủ Tập Sự

Nếu gặp MG thì cách tốt nhất là chạy, chạy vòng vòng rồi điểm huyệt ( tính s) rồi sắp hết giờ lại chạy, cứ như vậy thôi.chứ vs thì pó tay rồi. Nếu nó điểm huyệt mình thì cho nó 1 quả mê cho nó ngủ rồi các pác ung dung mà té, hem đuổi được đâu

4. Dr.L1nk

Dr.L1nk Game Thủ Tập Sự

kekekeke các bác nói thế nào ý.VD mà gặp MG thì "Tam thập lục kế,tẩu vi thượng sách" nói dễ hiểu là chạy cho nhanh thui

5. LamBinhChi

LamBinhChi

cho tôi hỏi 1 câu hơi thừa, bạn chơi VD cấp mấy rồi nhỉ ?>P những lời của bạn nếu lọt vào tai 1 VD pro ( có thể ko pro nhưng biết chơi VD ) sẽ bị phản bác lại ngay . Này nhé VD ko bao giờ tank với các phái cận chiến L-) , tôi VD 86 máu chỉ có 16k có thể đánh bại 1 MG 89 máu hơn 50k, các bạn biết vì sao ko : đó là vì tôi ko đứng tank mà hit and run : cách đánh MG ko phải khó nhưng phải theo tuần tự : mới vào Lãm Tước Vĩ ( hôn mê 7s ) rồi chạy ra xa trong 2 s đầu tiên, bật Bạch hạc lượng sí trong 1s rồi sử dụng Thiên Mã phi bão , sau đó lập tức xài Tam Hoàn Sáo nguyệt rồi thật nhanh tay xài Thiên Ngoại Phi Tiên ( hôn mê 5s ) sau đó ngọc nử xuyên xoa, tiên nhân chỉ lộ rồi thiên mã phi bão ( nếu còn thời gian ) đó là combo đầu tiên, kế tiếp dùng thê vân tung bay ra xa ,sử dụng skill 60 du nhân hữu dư rồi quay trở lại Lãm tứoc vĩ rồi ... như lúc đầu , đó là combo thứ 2 , nếu bạn nhanh tay toi khẳng định MG sẽ ko thể động vào bạn , sau 2 combo trên tôi có thể trừ dc trên 40k máu của MG , còn lại bạn chỉ cần vừa chạy, khinh công, tàng hình rồi ngọc nữ xuyen xoa, tiên nhân chỉ lộ là xong , đảm bảo ko có chuyện VD chỉ thấy MG là tẩu vi thượng sách như bạn trên kia nói >P . Các bạn nên biết rằng VD ta là 1 trong những đốithủ đáng sợ nhất của MG và mình khuêyn bạn VD nào dưới 65 hoặc chưa học đầy đủ skill của VD thì đừng nên đi đánh nhau vì khả năng thua rất cao

6. 1234Tuan1234

1234Tuan1234 Game Thủ Tập Sự
    Điểm thưởng: 1

mình chơi VD 50 mà PK gặp MG 4x là bị giết ko kịp ngáp vầy là sao

7. kid286

kid286 Game Thủ Tập Sự

VD ko sợ fái nào chỉ sợ VD có tâm fá cao hơn mà thui

8. Blackchocobo

Blackchocobo Game Thủ Tập Sự
    Người quan tâm: 1

@1234Tuan1234: tâm pháp bạn thấp hơn đối thủ, hoặc đồ bạn cùi hơn đối thủ, thứ 3 nữa là phụ thuộc cả vào trân thú.

@kid286: phiến diện

9. mamanhghe2

mamanhghe2 Game Thủ Tiềm Năng

Đây là 1 cách khá phổ biến của các pro võ đang,nhưng nếu gặp 1 mg pro thì sau khi hết 10s miễn dịch nó sẽ tung địa ngục hỏa ngay lập tức,và khi đó cơ hội tung 2 combo liên tục hoàn toàn bị xóa sổ

10. minhmo_vt19911

minhmo_vt19911 Game Thủ Tập Sự

cái địa ngục hỏa phải để ở Hỏa Thần Hạ phàm mới có, mà hầu hết MG đều để ở thủy thần =>> ko đáng lo, với lại VD cũng có chiu kháng mà. Hit n run ko chết được đâu, lóng ngóng dùng skill lung tung thì mới die

11. shoao

shoao Game Thủ Tập Sự

hok biết các bạn thế nào chứ tui óanh với MG nó cứ chết tằng tằng,cứ tung tiên nhân chỉ lộ + ngọc nữ xuyên xoa(ngọc nữ xuyên xoa làm đơ đối phương).Nó đơ khoảng 5,6 giây zì đó(nhớ hem rõ lắm=_=).sau đó bắn bí kíp thiên ngoại phi tiên ( nếu có),nó lại đơ thêm 3,4 giây nữa ùi bắn lam tước vĩ(đơ 6,5 giây) + thiên mã phi bão zô.Nếu nó chưa die thì còn skill nào dã cho tới chít thì thui.Thằng MG có mà chạy đằng zời

12. PleaseTellMe

PleaseTellMe Game Thủ Tập Sự

hix , nhưng ngọc nữ xuyên soa xác suất làm đơ đối phương ít lắm , rất khó làm đơ MG :GT au: mình VĐ 90 mặc cả bộ full VĐ+NM+2 món TT máu có 19k :GT dh: pk cũng khá nhưng oánh với ông anh mình cũng MG 90 nhưng máu 60k hơn , đủ full MG 90 , mình cứ trông chờ vào NNXS là thua :GT tt: đành hit&run thui , mình tuy 90 nhưng còn kém ^^ ai bít tăng xác suất làm đơ của NNXS xin giúp mình nhé :GT hh: có NNXS làm đơ nhiều thì anh em VĐ mình ngầu lém lém

13. PleaseTellMe

PleaseTellMe Game Thủ Tập Sự

hix , nhưng ngọc nữ xuyên soa xác suất làm đơ đối phương ít lắm , rất khó làm đơ MG :GT au: mình VĐ 90 mặc cả bộ full VĐ+NM+2 món TT máu có 19k :GT dh: pk cũng khá nhưng oánh với ông anh mình cũng MG 90 nhưng máu 60k hơn , đủ full MG 90 , mình cứ trông chờ vào NNXS là thua :GT tt: đành hit&run thui , mình tuy 90 nhưng còn kém ^^ ai bít tăng xác suất làm đơ của NNXS xin giúp mình nhé :GT hh: có NNXS làm đơ nhiều thì anh em VĐ mình ngầu lém lém

14. 0baogioc0

0baogioc0 Game Thủ Tập Sự

------------------
    mình phaỉ công nhận bạn noí đúng
    bạn chơi ở server naò ????
    co thể là hôm naò ta sẽ gặp va PK 1 vaì ván nhỉ...hihiihihih
    tui chơi bên PHQ từ đầu
    nhưng bây giờ tui chuyển sang MKVL rùi
    nêú có đk thì pm tui sẽ sang bên đó nhá,,,được không bạn?????:GT tt::((

15. shoao

shoao Game Thủ Tập Sự

chẹp chẹp,vấn đề là MG đó nó có biết pk hay không,nếu nó mà rút nộ khí thỳ mình có mà die cái chắc,tui VD 83 máu 19k mà hễ đụng MG nó cho nộ đi là die:GT tt:

16. MinhTien1

MinhTien1 Game Thủ Tập Sự

õi tròi PK trong TLBB mẹt lén:mình sin có đôi điều tham gia moc các bạn góp ý( vi đã từng chơi tất cả các phái trong TLBB)
    MG Ngoại cộng mạnh nhất nhung ko pk dc các phái đánh sa( nếu ngọc ép = nhau) nhung MG lúc nào cũng ăn dc thằng CB, chỉ ngang ngửa với Tlam
    trong các phái tính Pk đơn nẻ thi chắc chỉ có NM la vô đối, đến TD( vi biến rất nhanh), cong thàng TT chác iu nhất nhung dc cái máu tương đối nhìu va đánh ko cần mana

17. DannyHua

DannyHua Game Thủ Tập Sự

có ai để ý rằng khi chơi hit & run, mình có thể chạy ngay sau khi xung quanh thân char hiện lên hình bát quái ( ngoại trừ các skills gồng như TMPB, LNK, NPTB) ko? Làm như thế sẽ tiết kiệm dc thời gian, giúp cho ta giữ 1 khoảng cách với phái ngoại công, đảm bảo đối phương vẫn sẽ ăn đạn :D khi em pk, em bắn LTV, lết ra ra xa 1 tí rùi TMPB, TNCL, NNXX, TNPT, rùi du nhẫn hữu dư, ép thêm 1 combo nữa, sau đóa Thê Vân tung ra xa rùi hit & run, nếu nó bật chạy nhanh thì cho ăn tam hoàn sáo huyệt. Bởi vì skill AOE của VD khá yếu nên em ko xài đến :GT tc:

18. ck7love

ck7love Game Thủ Tập Sự

Các bạn đã biết cách vừa nhảy vừa đánh chưa ??? Nếu không biết thì đừng bàn chuyện PK. VĐ pk ko kần vội. Nó có kill giảm tộc độ, hit and run cực sướng, MG buff BT vs chạy nhanh thì vẫn còn như phong tự bế. Bên cạnh đó là thể vân tng. Chưa kể Ngọc Nữ xuyên hoa hay tiên nhân chỉ lộ gì đó co % làm đơ. Tui VĐ 5x TP 50 14k máu đánh lại MG 7x 32k mau

19. ctytnhhlexjm

ctytnhhlexjm Game Thủ Tập Sự

bây giờ ra phiên bản mới rồi khó phân thắng bại lắm. VD nhanh hơn thỳ thắng mà MG nhanh hơn thỳ thắng thôi.MG mà nhanh tay phong hỏa liên Thành rồy hút nộ thỳ VD die.VD mà LTV dc thỳ khả năng thua rất ít.các bác bik đéy Khi VD mà chém ai thỳ người đó chỉ bik đứng để VD chơi hết 2combo thui. thất tinh họ thủ nữa lại 1 Hit làm dơ nữa #1.VD PK ko sợ cha kon thằng nào #1.đếy là theo ý kiến của em. sai sót gì các bác pro bỏ quá cho em #100

20. tuydaigia1993

tuydaigia1993 Game Thủ Tập Sự

thậ ko bít đâu mà lường ,tùy vào trinh độ pk thui và đồ đặc nữa