Cách kiểm tra dung lượng của ổ cứng?

Thảo luận trong 'Phần mềm' bắt đầu bởi bjboyn00b, 12/10/07.

1. bjboyn00b

bjboyn00b Game Thủ Chuyên Nghiệp
    Điểm thưởng: 0
    Người quan tâm: 8

cái ổ system của mình dung lượng nó cứ lên lên xuống xuống kiểu gì ý, mình để 20 gb ổ C, mình cài win và tất cả các thứ, cho hiện hết file ẩn , kéo chuột tất cả kiểm tra thì chỉ có 11gb, nhưng mà check ổ C nó ghi trống có 3 gb, vậy 6 gb kia đi đâu ? Mình tải về Au mà nó intall ăn mất dung lượng của ổ C, lúc mới ấn setup Auditon nó kiểm tra hệ thống thì bị mất dung lượng, đến lúc chọn ổ E để giải ra thì nó báo ổ C ko đủ chỗ trống, ai giải thích dùm cái, mình cài vào ổ E mà sao dung lượng ổ C lại mất đi khi đang intall, còn cái vụ dung lượng ổ C mất 6gb nữa, anh em giải thích dùm, mình đã disk defragmenter mà vẫn thế. Mình cũng mún chỉnh thêm dung lượng ổ C khi dùng đĩa boot nhưng nó báo lỗi, có phải đã cài rùi là ko chỉnh được ko, đặc biệt là mình cài ổ C và E là NTFS nhưng khi vào boot thì nó hiển thị ổ C là ổ D( vì mình để D 40gb , nên thấy trong boot hiển thị chữ C trên ổ có phần dài gấp đôi ổ đầu nên mình đoán thế ), 2 ổ còn lại ko tên nên chẳng biết cái nào E cái nào D, vậy có cách nào check lại dung lượng của các ổ ko nhỉ, mà ko xóa dữ liệu nhé, hay đĩa boot của em dỏm, mong các bác trả lời mấy câu này dùm em

2. maxx05

maxx05 Game Thủ Chuyên Nghiệp
    Điểm thưởng: 9
    Người quan tâm: 8

Bác tắt cái chức năng system restore(my computer -> properties ->system restore) rồi kiểm tra lại dung lượng nhé.

3. lunarhearts

lunarhearts Game Thủ Tích Cực
    Điểm thưởng: 31
    Người quan tâm: 3

cái kiểm tra dung lượng ổ thì đúng là như ông maxx nói nhưng mà tui cài Au thì cũng tương tự như ông kia, cài vào ổ E thì nó thừa đến 12 GB nhưng ổ C gần hết nên cũng ko cài được, ai đó chỉ dùm cách cài Au cái nhé